![Eye Level](https://www.digimarket.in.th/wp-content/uploads/2016/08/DSC_0247-678x381.jpg)
สถาบันสอนเสริมนานาชาติ “อายเลเวลไทยแลนด์” ประกาศผลผู้ชนะจากการแข่งขันพูดภาษาอังกฤษ “Eye Level English Speech Competition for MUN CAMP” จำนวน 8 ท่าน เดินทางไปเข้าค่ายผู้นำนักเรียนนานาชาติ Model United Nation Camp 2016 (MUN CAMP) ที่ประเทศเกาหลีใต้ร่วมกับตัวแทนนักเรียนจากทุกมุมทั่วโลก
รายชื่อผู้ชนะเลิศจากประเทศไทยได้แก่ ด.ช. ฮาน ปราณชล ลี , ด.ญ.อุมาพร พึ่งแดง, ด.ช. กิตติภัท เธียรวัฒนกุล ,ด.ญ.ศรัยรัชต์ ธนศิลป์ ด.ญ.จามิญช์ญา บัวชูสิร , ด.ช.จิตบุญ อรุณเวชกุล , ด.ญ.พิมพ์ธิดา ขอแก้ว และ ด.ญ.ปพิขญา อำพันสุข โดยทั้ง 8 ผู้ชนะจะเสมือนเป็นตัวแทนจากอายเลเวลไทยแลนด์และประเทศไทย เดินทางไปร่วมทำภารกิจภายใต้กิจกรรมสร้างสรรค์ระดับโลกในประเทศเกาหลีใต้ ย่อมเป็นฝึกการเป็นผู้นำให้กับเยาวชน แม้กระทั่งการจำลองสถานการณ์ปัญหาต่างๆ ร่วมแสดงความคิดเห็นและนำมาอภิปราย กระบวนการการสอนแบบนี้ส่งผลให้เด็กมีความกล้าคิด กล้าแสดงออกและสร้างความสามัคคี บรรยากาศผู้ชนะและผู้ปกครองที่ร่วมยินดี ณ สนามบินนานาชาติสุวรรณภูมิ เมื่อเร็วๆ นี้
Leave a Reply